Những điều cần lưu ý sau sinh mổ
Wednesday 23 June 2021
Sau khi bố mẹ đón bé yêu chào đời “vuông tròn” và xuất viện về nhà, việc cần chú trọng tiếp theo chính là chăm sóc giúp sản phụ hồi phục sức khỏe sau khi sinh thường hay sinh mổ, đặc biệt...
Friday 18 June 2021
Sinh thường hay sinh mổ và hành trình sinh con nghỉ dưỡng
Với mong muốn hành trình vượt cạn (dù là sinh thường hay sinh...
Thursday 17 June 2021
Thích chơi một mình, chậm nói: Biểu hiện rối loạn phổ tự kỷ ở trẻ
Nhịp sống hiện đại ngày nay, hiện tượng trẻ có xu hướng...
Wednesday 16 June 2021
Dấu hiệu mang thai sớm những tuần đầu và băn khoăn sinh thường hay sinh mổ
Hầu hết những phụ nữ đang mong có thai đều quan tâm đến...
CIH đồng hành và hỗ trợ khách hàng trong mùa dịch
Wednesday 1 September 2021
Đồng hành cùng những khó khăn, lo lắng của Quý khách trong mùa dịch, Bệnh viện Quốc tế City xin gửi đến Quý khách hàng những dịch vụ chăm sóc sức khoẻ tiện ích như sau:
Tuesday 10 August 2021
Tư vấn online sau tiêm chủng vắc-xin Covid-19
Sau khi tiêm ngừa vắc-xin Covid-19, khách hàng cần được theo dõi...
Thursday 24 June 2021
Tư vấn bệnh từ xa - Kết nối với bác sĩ an toàn và tiết kiệm
Dịch Covid-19 tại TP.HCM đang ngày một gia tăng, việc đi đến...
Thursday 10 June 2021
Khám tổng quát là làm những gì và có thể phát hiện được bệnh nào?
Khám tổng quát là việc làm cần thiết hàng năm. Tuy nhiên, không...
Sự khác biệt giữa đột quỵ và nhồi máu cơ tim
Thursday 14 January 2021
Khá nhiều người nhầm lẫn hoặc không phân biệt được giữa bệnh đột quỵ và nhồi máu cơ tim. Trên thực tế, không quá khó để nhận thấy sự khác biệt giữa 02 bệnh này. Dưới đây là một số...
Thursday 13 February 2020
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Triển khai xét nghiệm định lượng kháng thể SARS-CoV-2 IgG
Monday 27 September 2021
Hiện nay, nhiều người dân trên cả nước đã thực hiện tiêm vắc xin COVID-19 và rất muốn biết trong cơ thể mình đã có kháng thể chống lại virus SARS-CoV-2 hay chưa? Hoặc những trường hợp mắc...
Tuesday 21 September 2021
Trung thu ấm áp, nghĩa tình cùng BN đang điều trị tại BVQT City
Đối diện với đại dịch Covid-19 nên Tết Trung thu năm nay,...
Friday 17 September 2021
Ngày An toàn Người bệnh Thế giới 17/09/2021 - Chăm sóc bà mẹ mang thai và trẻ sơ sinh an toàn!
Ngày An toàn Người bệnh Thế giới (World Patient Safety Day 2021)...
Tuesday 14 September 2021
Công ty IFF Holding kính tặng Trung tâm Hồi sức tích cực Covid-19 20 giường bệnh
Với sự kết nối và hỗ trợ của Bệnh viện Quốc tế City,...