Sinh thường hay sinh mổ và hành trình sinh con nghỉ dưỡng
Friday 18 June 2021
Với mong muốn hành trình vượt cạn (dù là sinh thường hay sinh mổ) của mẹ bầu được trải nghiệm dịch vụ thai sản toàn diện hơn, Bệnh Viện Quốc Tế City đã thiết kế trọn gói sinh con theo mô...
Thursday 17 June 2021
Thích chơi một mình, chậm nói: Biểu hiện rối loạn phổ tự kỷ ở trẻ
Nhịp sống hiện đại ngày nay, hiện tượng trẻ có xu hướng...
Wednesday 16 June 2021
Dấu hiệu mang thai sớm những tuần đầu và băn khoăn sinh thường hay sinh mổ
Hầu hết những phụ nữ đang mong có thai đều quan tâm đến...
Monday 14 June 2021
Lớp học tiền sản online 17/06: Sinh thường hay sinh mổ
Nếu ai đã và sắp làm mẹ chắc hẳn không ít lần tự hỏi...
Khám tổng quát là làm những gì và có thể phát hiện được bệnh nào?
Thursday 10 June 2021
Khám tổng quát là việc làm cần thiết hàng năm. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu hết vai trò, tầm quan trọng của khám tổng quát.
Monday 7 June 2021
Tiếp thu kém, mất tập trung khi học bài của trẻ
Hiện nay trẻ em được sống, học tập trong môi trường hiện...
Wednesday 26 May 2021
Bí kíp giúp trẻ tập trung học online tại nhà trong mùa dịch Covid-19
VTC - Tiến sĩ Linda Carling tại Đại học Johns Hopkins (Mỹ) đề...
Monday 17 May 2021
Phẫu thuật nội soi bệnh thoát vị bẹn cho cụ ông người Mỹ gốc Việt 71 tuổi
Ngày 19/04/2021, ekip bác sĩ khoa Ngoại tổng quát Bệnh viện Quốc...
Sự khác biệt giữa đột quỵ và nhồi máu cơ tim
Thursday 14 January 2021
Khá nhiều người nhầm lẫn hoặc không phân biệt được giữa bệnh đột quỵ và nhồi máu cơ tim. Trên thực tế, không quá khó để nhận thấy sự khác biệt giữa 02 bệnh này. Dưới đây là một số...
Thursday 13 February 2020
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Đội tình nguyện Bệnh viện Quốc tế City lên đường hỗ trợ tiêm ngừa vắc-xin Covid 19 tại KCN Tây Bắc, Củ Chi
Tuesday 22 June 2021
Trước diễn biến phức tạp của dịch COVID-19 tại TP.HCM, nhằm chung tay cùng TP.HCM đẩy lùi dịch bệnh, sáng 21/06/2021, được sự chỉ đạo của Sở Y tế TP.HCM và sự phân công của Ban Giám đốc Bệnh...
Monday 21 June 2021
Chích ngừa vắc-xin Covid 19 - hiểu sao cho đúng?
Những ngày qua, chủ đề chích ngừa vắc-xin được rất nhiều...
Monday 21 June 2021
Chúc mừng ngày Báo Chí Cách Mạng Việt Nam
Nhân kỷ niệm 96 năm ngày Báo Chí Cách Mạng Việt Nam,...
Friday 18 June 2021
Bộ Y Tế phân bổ đợt 5 vắc xin phòng COVID-19, TPHCM nhiều nhất với 786.000 liều
Bộ Y Tế - Ngày 17/6, Bộ Y tế đã có quyết định phân bổ...