Bảng cập nhật danh mục vắc-xin (ngày 27/7/2020)
Monday 27 July 2020
Nhu cầu tiêm phòng vắc-xin ở trẻ em và người lớn đang tăng mạnh. Nhiều bố mẹ không ngại xếp hàng hàng giờ đồng hồ để có thể tiêm phòng cho bé. Hiểu được mong muốn của không ít bậc phụ...
Tuesday 14 July 2020
Chương trình tiền sản trực tuyến 16/07: Dinh dưỡng trong thai kỳ
Một chế độ dinh dưỡng lành mạnh, hợp lý cho mẹ bầu theo...
Friday 3 July 2020
Chương trình tiền sản 11/07: Sinh thường hay Sinh mổ?
Sinh thường có nhiều lợi điểm tốt cho cả mẹ và bé như hồi...
Wednesday 24 June 2020
Chương trình tiền sản ngày 26/06: Mang Thai An Toàn
Đến với lớp tiền sản “Mang thai an toàn”, các Mẹ bầu và...
Điều trị bệnh ngủ ngáy ở Trẻ em và Người lớn
Thursday 23 July 2020
BS.CKI. LÊ QUỐC TÚ – CHUYÊN GIA TAI MŨI HỌNG GIÚP BẠN ĐIỀU TRỊ DỨT ĐIỂM NGỦ NGÁY ️Với hàng chục năm kinh nghiệm trong lĩnh vực khám và điều trị các bệnh lý Tai – Mũi – Họng, BS.CKI. Lê...
Tuesday 21 July 2020
Livestream: Khi nào cần phẫu thuật thay khớp gối nhân tạo?
Đối với những khớp gối đã bị thoái hóa nặng, không còn...
Monday 20 July 2020
Ưu đãi phẫu thuật cắt amidan chất lượng cao tại Bệnh viện Quốc tế City
Bệnh viện Quốc tế City đang có chương trình đặc biệt dành...
Friday 17 July 2020
Không còn nỗi ám ảnh vì viêm amidan dai dẳng
Ưu đãi đặc biệt Phẫu thuật cắt Amidan tiêu chuẩn quốc tế...
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Thursday 13 February 2020
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần lớn là người trên 50 tuổi và mắc các bệnh lý nền: tim mạch, suy thận, tiểu đường... Vì vậy, bệnh nhân có bệnh lý về tim mạch...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Tuesday 12 November 2019
Nguy cơ tim mạch do tăng huyết áp và đái tháo đường
Hiện nay, theo ước tính của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO),...
Bố mẹ nên khám sức khỏe định kỳ cho trẻ em
Tuesday 21 April 2020
Thông qua việc khám sức khỏe định kỳ mà bé sẽ được theo dõi sát sao trong suốt quá trình phát triển để phát hiện sớm các dấu hiệu bệnh lý, cũng như điều chỉnh chế độ dinh dưỡng, sinh...
Thursday 6 August 2020
Bộ Y Tế: Thông báo khẩn số 24
Trưa 6-8, Bộ Y tế phát đi thông báo khẩn số 24, liên quan đến...
Thursday 6 August 2020
Tình hình dịch Covid-19 (cập nhật lúc 09h30 ngày 06/08)
Theo thông tin từ Bộ Y Tế cập nhật lúc 09h30 ngày 06/08, Việt...
Wednesday 5 August 2020
Danh sách 21 bệnh viện tiếp nhận thông tin dịch bệnh Covid-19
Bệnh viện Quốc tế City cập nhật danh sách 21 bệnh viện tiếp...