Chương trình tiền sản online 24/9: Vấn đề nước ối trong thai kỳ
Tuesday 15 September 2020
Dư hoặc thiếu nước ối trong thai kỳ là những vấn đề ít nhiều có ảnh hưởng không tốt đến mẹ bầu và thai nhi. Triệu chứng này thường gặp ở các mẹ mang song thai hoặc đa thai, thiếu máu ở...
Monday 14 September 2020
Bảng cập nhật danh mục vắc-xin (ngày 14/9/2020)
Nhu cầu tiêm phòng vắc-xin ở trẻ em và người lớn đang tăng...
Tuesday 25 August 2020
Khoa Sản Phụ Bệnh viện Quốc tế City - Trải nghiệm hành trình sinh con nghỉ dưỡng
Với mong muốn giúp hành trình vượt cạn của Bạn được trải...
Monday 24 August 2020
Chương trình tiền sản online 'Thai giáo đúng cách' vào ngày 27/8
Trong suốt qua trình mang thai, dù bé cưng vẫn là một phôi thai...
Ths.Bs Đỗ Đức Tín tư vấn lợi ích của Khám sức khỏe tổng quát
Monday 21 September 2020
Ths.Bs Đỗ Đức Tín đã có buổi tư vấn về những lợi ích và tầm quan trọng của việc khám sức khỏe tổng quát định kỳ.
Thursday 10 September 2020
Khám sức khỏe tổng quát là khám những gì?
Bệnh viện Quốc tế City thiết kế hơn 40 gói khám tổng quát...
Tuesday 8 September 2020
Người bệnh viêm gan mạn lưu ý gì giữa đại dịch COVID-19?
Suckhoedoisong.vn - Giữa đại dịch COVID-19, các chuyên gia y tế...
Monday 7 September 2020
Bệnh viện Quốc tế City cứu sống bệnh nhân sốc nhiễm trùng suy đa cơ quan sau thủng trực tràng
Ngày 18/8/2020, Bệnh viện Quốc tế City đã hồi sức và phẫu...
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Thursday 13 February 2020
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần lớn là người trên 50 tuổi và mắc các bệnh lý nền: tim mạch, suy thận, tiểu đường... Vì vậy, bệnh nhân có bệnh lý về tim mạch...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Tuesday 12 November 2019
Nguy cơ tim mạch do tăng huyết áp và đái tháo đường
Hiện nay, theo ước tính của Tổ chức Y tế Thế giới (WHO),...
Thoái hóa khớp gối- khi nào cần thay khớp?
Friday 18 September 2020
Khi lớn tuổi, nhiều bộ phận sẽ dần lão hóa. Phổ biến của lão hóa xương khớp, chính là thóa hóa khớp gối. Nhiều bệnh nhân bị thoái hóa khớp gối rất muốn biết về giải pháp thay khớp gối....
Thursday 17 September 2020
Hoại tử chỏm xương đùi- Căn bệnh nguy hiểm, diễn biến âm thầm
Nghiện rượu và hút thuốc là hai thói quen khiến đàn ông đối...
Wednesday 16 September 2020
Chẩn đoán và điều trị thoái hóa khớp gối
Có một bệnh lý rất thường gặp, tuy không phải một bệnh mang...
Wednesday 16 September 2020
Chương trình tập vật lý trị liệu sau mổ thay khớp háng nhân tạo
Nhằm giúp bệnh nhân sau phẫu thuật thay khớp háng nhân tạo...