Những điều cần lưu ý sau sinh mổ
Wednesday 23 June 2021
Sau khi bố mẹ đón bé yêu chào đời “vuông tròn” và xuất viện về nhà, việc cần chú trọng tiếp theo chính là chăm sóc giúp sản phụ hồi phục sức khỏe sau khi sinh thường hay sinh mổ, đặc biệt...
Friday 18 June 2021
Sinh thường hay sinh mổ và hành trình sinh con nghỉ dưỡng
Với mong muốn hành trình vượt cạn (dù là sinh thường hay sinh...
Thursday 17 June 2021
Thích chơi một mình, chậm nói: Biểu hiện rối loạn phổ tự kỷ ở trẻ
Nhịp sống hiện đại ngày nay, hiện tượng trẻ có xu hướng...
Wednesday 16 June 2021
Dấu hiệu mang thai sớm những tuần đầu và băn khoăn sinh thường hay sinh mổ
Hầu hết những phụ nữ đang mong có thai đều quan tâm đến...
Tư vấn bệnh từ xa - Kết nối với bác sĩ an toàn và tiết kiệm
Thursday 24 June 2021
Dịch Covid-19 tại TP.HCM đang ngày một gia tăng, việc đi đến các Cơ Sở Y tế để khám chữa bệnh trở thành nỗi lo của người dân vì nguy cơ lây nhiễm cao. Hiểu được nỗi lo và nhu cầu của người...
Thursday 10 June 2021
Khám tổng quát là làm những gì và có thể phát hiện được bệnh nào?
Khám tổng quát là việc làm cần thiết hàng năm. Tuy nhiên, không...
Monday 7 June 2021
Tiếp thu kém, mất tập trung khi học bài của trẻ
Hiện nay trẻ em được sống, học tập trong môi trường hiện...
Wednesday 26 May 2021
Bí kíp giúp trẻ tập trung học online tại nhà trong mùa dịch Covid-19
VTC - Tiến sĩ Linda Carling tại Đại học Johns Hopkins (Mỹ) đề...
Sự khác biệt giữa đột quỵ và nhồi máu cơ tim
Thursday 14 January 2021
Khá nhiều người nhầm lẫn hoặc không phân biệt được giữa bệnh đột quỵ và nhồi máu cơ tim. Trên thực tế, không quá khó để nhận thấy sự khác biệt giữa 02 bệnh này. Dưới đây là một số...
Thursday 13 February 2020
Dinh dưỡng và luyện tập cho bệnh nhân tim mạch
Theo số liệu thống kê, những bệnh nhân tử vong do Covid-19 phần...
Thursday 5 December 2019
Ngăn ngừa nhồi máu cơ tim bằng cách nào
Nhồi máu cơ tim một là bệnh lý tim mạch nguy hiểm, có thể...
Friday 29 November 2019
Bệnh mạch vành: nguyên nhân tử vong hàng đầu
Bệnh động mạch vành là căn nguyên tử vong số 1 trong số các...
Dây chuyền bảo quản thuốc và vaccine chuẩn quốc tế tại CIH
Tuesday 27 July 2021
Dây chuyền bảo quản lạnh chuẩn quốc tế của Bệnh viện Quốc tế City có nhiều chức năng tối ưu như: Hệ thống ghi nhận và cảnh báo nhiệt đột 24/24; tủ lạnh bảo quản vaccine chuyên dụng; hệ...
Tuesday 27 July 2021
Thông báo: Test nhanh Covid-19 khi đến khám bệnh tại CIH
Ban Giám Đốc Bệnh viện Quốc tế City xin kính chào Quý khách....
Monday 26 July 2021
Ưu đãi khi sử dụng gói test nhanh Covid-19
Bệnh viện Quốc tế City xin gửi đến Quý khách hàng gói test...
Monday 26 July 2021
Cảm ơn quý khách luôn tin tưởng các dịch vụ chăm sóc sức khỏe của CIH
Bệnh viện Quốc tế City (CIH) trân trọng cảm ơn quý khách đã...